เมื่อวันที่ 23 – 26 มีนาคม พ.ศ. 2566 ณ โรงแรมศรีอู่ทอง แกรนด์ จังหวัดสุพรรณบุรี เอเอฟเอสประเทศไทยได้มีการจัดค่ายเตรียมความพร้อมให้กับนักเรียนแลกเปลี่ยนก่อนการเดินทาง ซึ่งเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนระยะ 1 ปี รุ่นที่ 62 ประเทศสหรัฐอเมริกา (USA) นักเรียนทุนรัฐบาลสหรัฐอเมริกา (YES) และแคนาดา โซนภาษาอังกฤษ (CAN) กิจกรรมในค่ายเป็นไปอย่างสนุกสนาน อีกทั้งน้องๆ ยังได้เตรียมความพร้อมก่อนออกเดินทางจริงอีกด้วย
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/05/25163458/1-6.jpg)
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/05/25163503/2-5.jpg)
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/05/25163508/3-6.jpg)
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/05/25163513/4-5.jpg)
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/05/25163518/5-6.jpg)
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/05/25163523/6-3.jpg)
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/05/25163528/7-4.jpg)
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/05/25163533/8-3.jpg)
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/05/25163538/9-5.jpg)
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/05/25163542/10-4.jpg)