เมื่อวันที่ 18 – 23 ก.ย. 66 มูลนิธิเอเอฟเอส ประเทศไทย นำโดยคุณสนั่น อังอุบลกุล ประธานกรรมการมูลนิธิ, รศ.ดร.สุวัฒน์ วิวัฒนานนท์,คุณพนิดา เทพกาญจนา กรรมการมูลนิธิ, ผศ.ดร.วัชรพจน์ ทรัพย์สงวนบุญ ผู้อำนวยการใหญ่มูลนิธิ และเจ้าหน้าที่ส่งเสริมการเรียนรู้ข้ามวัฒนธรรม เข้าร่วมประชุมหารือความร่วมมือกับ BLCU ปักกิ่งเพื่อพัฒนาโครงการ 18+ ในปี 2024 เเละเข้าร่วมประชุมหารือกับ AFS China นับว่าเป็นการหารือเตรียมความพร้อมร่วมกัน เพื่อผลักดันการดำเนินงานด้านการส่งเสริมเเละพัฒนาเยาวชนให้เป็นพลเมืองโลกที่มีคุณภาพต่อไป
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/10/20111833/383830439_649715450600704_1178913660762073146_n-1.jpg)
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/10/20111825/383788120_649715570600692_1774441463694636235_n.jpg)
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/10/20111815/383321540_649715470600702_5453036597768419891_n.jpg)
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/10/20111820/383785027_649715540600695_3909729421156548409_n.jpg)
นอกจากนี้ ได้พบปะเเละร่วมพูดคุยกับนักเรียนเก่า AFS รุ่น 57 – 58 ซึ่งปัจจุบันศึกษาต่ออยู่ที่ Peking University อีกด้วย
![](https://d22dvihj4pfop3.cloudfront.net/wp-content/uploads/sites/105/2023/10/20111829/383788509_649716767267239_2288975126308366710_n.jpg)